ทำใจกับอดีตของแฟนไม่ได้

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราอายุ 22 ปีคือเราเป็นคนที่ไม่เคยมีแฟนมาเลย พึ่งมีเขามีแฟนเป็นคนแรก ทุกครั้งที่รู้ว่าเขาเคยชอบใครเคยพูดแบบนี้กับใครมาก่อนเรารู้สึกเสียใจมากๆ ยอมรับมากๆค่ะว่าตัวเองเป็นคนงี่เง่า ตอนที่คุยๆกันเขาเคยส่งรูปแบบนี้ให้เราเคยถามแบบนี้กับเราแต่เขาก็ถามกับคนอื่นเหมือนกัน ตอนที่ได้เจอแฟนคือเรารู้ว่าเขาคุยกับใคร พอเขาเลิกคุยกัน เราก็เริ่มคุยกันมีปัญหากันเเล้วเลิกคุยกัน เหมือนเขาก็ยังคุยๆกับคนเก่าแต่ก็แอบคล้ายแบบพี่น้อง แล้วเราก็ตามจีบเขาต่อจนเขาเริ่มหันมาชอบเราจนได้คบกัน เราควรจัดการกับความรู้สึกของตัวเองอย่างไรดีคะ เรารู้ว่ามันเป็นที่ตัวเรานี้เเระและเราควรทำอย่างไรดีกับความรู้สึกนี้  ปล.ขอบคุณที่รับฟังนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่