ช่วยหน่อยครับรู้สึกอึดอัดมากเวลาแฟนมีนิสัยเอาแต่ใจตัวเอง ต้องทำยังไงให้เราไม่เป็นแบบนี้ครับ

แฟนผมเป็นคนที่เวลาโกรธรึงอลอะไร จะไม่พูดเลยสักคำ เราพูดอะไรไปก๊ไม่ฟัง เมิน เล่นแต่โทรศัพ ไปนั่งเล่นในห้องน้ำบ้าง ผมรู้สึกว่าพอผมยอมมากๆ แล้วเค้าก๊เอาใหญ่เป็นหนักเลยครับ คือเอาแต่ใจตัวเองมากๆ แบบชอบใช้อะไรที่เราไม่ชอบทำ รึเราทำไม่เป็น แต่เราก๊พยายามทำทุกครั้งนะ แต่แบบบางทีเราบอกว่าเราทำไม่เป็นทำไม่ได้ เค้าก๊จะบอกให้ทำ พอเราบอกว่ามาทำให้ดูสิ เค้าก๊จะแบบเออวางไว้นั่นแหละไม่ต้องทำแล้ว เดี๋ยวทำเอง!! แล้วจากนั้นเค้าก๊จะเงียบแล้วก๊ไม่พูดรึไม่ฟังอะไรเราเลย ซึ่งผมอึดอัดมาตลอด กับเรื่องที่เค้าไม่พูด ไม่คุย พยายามปรับความเข้าใจกันบ่อยมากๆ แต่เค้าก๊เป็นเหมือนเดิม แล้วช่วงนี้ก๊หนักขึ้นกว่าเดิม จนเรารู้สึกว่ามันแย่ วและมันไม่ไหวเลย มันไม่มีควาทสุขเลย ถามตัวเองทุกวันว่าเมื่อไหร่เค้าจะคิดได้บ้าง จะเห็นใจเราบ้าง ผมอดทนมาตลอด แต่กลายเป็นความ สิ่งที่ผมทำ มันไม่ได้มีค่าอะไรเลย บทเค้าจะงอล จะโกรธ ผมก๊ไม่มีบทไปซะงั้น แล้วก๊ชอบไปขึ้นแต่สตอรี่เศร้า ๆ เหมือนไปเรียกร้องความสนใจให้คนอื่นทักมาถาม มาหา มาคุยอะ ผู้หญิงที่ชอบทำอะไรแบบนี้ ผมต้องทำยังไง ช่วยผมหน่อยครับ ผมอคดอัดไม่ไหวแล้วครับ 😔😔😔

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่