เวลาโกรธ ทำยังไงให้อารมณ์เย็นลงคะ

เคยโกรธใครไหมคะ

หลายๆครั้ง เราโกรธ โดยที่ทำอะไรกับความโกรธนั้นไม่ได้เลย คนที่โกรธ ก็ไม่อยู่ในสถานะที่จะไปเหวี่ยงวีนใส่ได้ จะบอกจะพูดตรงๆด้วยก็ไม่ได้ ณ ขณะนั้นจะระบายทางไหนกับใครก็ไม่ได้ มีคนบอกว่าเวลาโกรธนี่เรานิ่งมากก็จริงแต่เหมือนตาลุกเป็นไฟ

เราก็ไม่อยากเป็นแบบนี้ จะทำยังไงให้เราเย็นลงเองได้โดยไวดี มันเหนื่อยนะ เวลาที่โกรธแล้วต้องคุมตัวเองให้นิ่ง มันอึดอัดมากจนอยากกรี้ด อยากร้องไห้ในบางที แต่ก็ทำไม่ได้
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่