อย่าไปแนะนำให้เลิกกันอย่างเดียว หลายคู่ก็แค่ทะเลาะกัน ไม่ใช่เอะอะพา เลิก

กระทู้คำถาม
เวลาแบบนี้ คนที่รักกันจริงๆ อยากจะช่วยเหลือ เป็นห่วงเป็นใยกัน

สังคมกลุ่มที่เป็นที่ปรึกษา
เปิดโอกาสให้ความสัมพันธ์
ให้ได้ง้อ คืนดีกัน อย่าไปปิดกั้น

คนที่ทุกข์ใจกับความรัก
พอมีรัก แล้วหายทุกข์

ให้โอกาสพวกเขาได้ผ่อนทุกข์ลงบ้าง

การหย่าร้าง ให้เป็นเรื่องของ 2 คน หรือพ่อแม่ทั้ง 2 ฝ่ายครับ
สังคมที่ทำงาน ควรจะปล่อยวาง อย่าเพิ่มเติม ซ้ำเติม ความทุกข์เลยครับ
คำแนะนำที่เหมาะสม เป็นกลาง เหมาะสมที่สุดครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่