ยังไงถึงเป็น “สลิ่ม” ยังไงถึงเป็น “สามกีบ”

สวัสดีค่ะ ขอบอกก่อนเลยว่าตัวเองติดตามเรื่องการเมืองมาไม่ได้มากขนาดเข้าใจทุกอย่างเลยตั้งกระทู้นี้ขึ้นมานะคะ
เราสงสัยว่า ยังไงถึงจะเรียกสลิ่มยังไงถึงจะเรียกสามกีบ ตามชื่อการทู้เลย โดยก่อนหน้านี้ก็ได้ไปหาในเน็ตมาแล้ว แต่ว่า แต่ละที่ที่ไปอ่านมายังมีความกำกวมไม่มีความหมายตายตัวจริงๆค่ะ 

เลยอยากสอบถามคนที่เป็น สลิ่ม ว่ายังไงถึงจะเรียกว่า สลิ่ม
และ
คนที่เป็น สามกีบ ยังไงถึงจะเรียกว่าเป็นสามกีบ ค่ะ

#จะดีมากเลยถ้า คนที่เป็นฝั่งนั้นจริงๆมาตอบ จะได้เข้าใจในฝั่งของคุณโดยตรง ไม่ใช่จากมุมมองของอีกฝั่งค่ะ#

#ขอขอบคุณล่วงหน้านะคะ

แล้วก็อย่าด่า หรือ ทะเลาะกันในนี้เลยนะคะ แหะๆ ^^

เพี้ยนเบลอ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่