มาตามหาชื่ิภาพยนตร์จีนค่ะ

ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นของmonomaxค่ะ
แนว; โรแมนติก ตลก ต่อสู้
เนื้อเรื่องประมาณว่า; พอ.กับนอ.อยู่คนละสำนักกันเหมือนสำนักญ.,ช.ละกฎในสำนักคือห้ามไม่ให้มีความรัก แต่พอ.นอ.แอบคบกันละวันนึงก็ถูกเจ้าสำนักจับได้ เลยเอาทั้ง2มาถามว่าคบกันจริงมั้ย พอ.ก็เลยโกหกไปว่าพอ.รักนอ.ข้างเดียวนอ.ไม่มีส่วนเกี่ยว ละเหมือนเจ้าสำนักที่เป็นพี่ที่เลี้ยงพอ.มากับมือตาย ละเจ้าสำนักของนอ.อะเหมือนโลภอยากได้ของวิเศษที่เปิดประตูสวรรค์ได้(รึป่าวจำไม่ค่อยได้) พอ.กับนอ.ก็เลยร่วมมือกันกำจัดเจ้าสำนัก.ของนอ.ละมันเกิดสงครามฝ่ายพอ.นอ.ชนสุดท้ายทั้ง2ก็ได้ขึ้นเป็นเจ้าสำนักที่ตัวเองอยู่ เด่นๆของเรื่องคือเหมือนถ้าใครคนนึงตกอยู่ในอันตรายจะเกิดแสงที่สัญลักษณ์ที่พอ.นอ.เคยทำด้วยกันอะ ตรงหลังมือมั้ง *เนื้อเรื่องอาจจะบิดเบี้ยวนะคะเพราะดูนานละ*

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยค่ะขอบคุณมากๆค่า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่