ลื่นล้มในห้องน้ำตอนท้อง 1 เดือนหรือ 4 สัปดาห์แรก จะแท้งได้ไหม

ขออนุญาตเกริ่นนำก่อนนะคะ คือมีพี่ผู้หญิงคนนึงที่รู้จักกันบอกกับเราว่าเขาท้อง พอวันต่อมาเขาบอกว่าลื่นล้มในห้องน้ำ มีเลือดออกมาเยอะมาก ปวดท้องช่วงกลาง อยากทราบค่ะว่า ลักษณะการแท้งแบบนี้สามารถแท้งตอน 1 เดือน หรือ 4 สัปดาห์แรกได้ด้วยไหมคะ
ปล.เราไม่ค่อยมั่นใจกับพี่เขาเท่าไหร่ค่ะ เพราะเราขอดูที่ตรวจในวันก่อนเขาบอกว่าหักทิ้งไปแล้ว ช่วยเราหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่