แพ้แฟนเก่า

กระทู้คำถาม
เริ่มเรื่องเลยเเล้วกันนะคะ พอดีเราเป็นคนคิดมากเรื่องเเฟนเก่าของแฟนเรา แต่ก่อนแฟนเก่าของเเฟนเราเขาคบกันได้ประมาณ 4 ปี เเฟนเราและเขาผ่านอะไรมาด้วยกันมากมายเเล้วเขาก็สนิทสนมกับทางครอบครัวของเเฟนเรามากคือจนแม่ของเเฟนเราเรียกชื่อเราเป็นชื่อแฟนเก่าเขาค่ะ เรารู้สึกแพ้มากที่จะอยู่จุด ๆ นั้น เเต่มันมีเรื่องอยู่ว่าแฟนเก่าของเขาเรียนจบครูมาแล้วก็สอบติดเป็นครูแล้วทางครอบครัวของเขาก็นึกถึงแฟนเก่าของเเฟนเราอยู่เราเลยคิดว่าเราอยากให้แฟนเราไปเจอคนที่ดีกว่าเราตลอดเลยค่ะ เราไม่อยากอยู่จุด ๆ นี้เราอึดอัดเเต่เเฟนเราดันไม่ให้เราไปเเต่เขาก็มีท่าทีที่คิดถึงเรื่องราวเก่า ๆอยู่นะคะ เราควรจะทำยังไงกับความสัมพันธ์แบบนี้คะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่