คนไทยจองฉีดวัคซีน Pfizer ได้แล้วใช่มั้ยคะ

หรือเฉพาะ VVIP เท่านั้น พวกเราทำอะไรไม่ได้มากกว่านี้แล้วหรอคะ ในฐานะประชาชนคนธรรมดา
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 6
ในประเทศนี้นะ...  ผมกล้ารับประกันเลย ว่าไฟเซอร์ล๊อตนี้ คนกลุ่ม Elite ได้ไปก่อนครับ ได้พร้อมๆกับบุคลากรด่านหน้านั่นแหละ ฉีดไปพร้อมๆกัน

คนนั้น รู้จักคนนี้ สนิทกะคนนั้น ใส่ชื่อพ่วงไปด้วย นั่นนี่ ... เหมือนๆเดิม หนังม้วนเดิมๆ กับประเทศระบบอุปถัมภ์

หลายๆคนที่ผมรู้จัก ไม่ได้เป็นบุคลากรด่านหน้าอะไร ใช้เส้นใช้สายในกลุ่มคนรวยคนกลุ่ม elite ของประเทศ รับวัคซีนล๊อตแรกๆกันไปตั้งแต่ยังไม่มีใครได้ลงทะเบียนเลยเมื่อต้นปี....

เดี๋ยวล๊อตนี้มา คนกลุ่มนี้เค้าจะได้ไป boost กันก่อนใครๆเหมือนเดิมแหละครับ รวมๆไปถึงญาติๆของหมอของกลุ่มคนทำงานในโรงพยาบาลด้วย พ่วงชื่อกันไปได้บานเบะ

ใครไม่มี connection ก็รอลงสารพัด app กันต่อไป

ที่พูดมาเนี่ย ไม่ได้อิจฉาเลยจริงๆนะ ให้ตายเถอะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่