จะรับมือกับคนที่คิดว่าดนตรีแนวของตนเจ๋งกว่าใคร แต่ชอบพูดเหยียดดนตรีแนวอื่นๆยังไงครับ

ผมเคยมีอดีตเพื่อนในเฟซคนหนึ่ง เค้าเปนคนที่บ้าคลั่งเพลงคันทรี่แบบเข้าเส้น และชอบร้องเพลงเปิดหมวกไปที่โน่นที่นี่ แต่เค้ามีนิสัยเสียอยู่อันนึงคือ เค้าชอบโพสต์แนวเหยียดแนวเพลงคนอื่นๆที่เค้าชอบกัน อย่างเช่น ด่าคนฟังเฮฟวี่เมทัลว่าเปนพวกกากเดน ด่าคนที่ฟังเพลงไทยว่ากระจอก ด่าพวกแฟนเพลงเสกโลโซว่าทุเรศ ด่านุ๊กปาย เจนนี่ลิลลี่ ไม่ยอมรับดนตรีแนวฮิปฮฮป แต่ทีแนวคันทรี่นี่ยกย่องสรรเสริญราวกับผู้เปนเจ้า แถมใครว่าอะไรไม่ได้นะ พ่อจะด่าแหลก ทีนี้ผมไม่ชอบใจหมอนี่มานานแล้ว เลยลบเฟซและบล็อคไป แต่ผมก็คิดว่าวันหนึ่งหมอนี่ก็คงด่าคนฟังแนวเพลงอื่นๆตามเดิมเปนแน่

ผมเลยอยากทราบว่า ถ้าผมเจอคนพวกนี้อีก จะรับมือยังไงดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่