ถูกทำร้ายต้งแต่เด็กๆ เรายังลืมเหตุการณ์นั้นไม่ได้ ทำไงดี

สวัสดีค่ะ ชื่อบีบีๆ อยากจะถามคำถามนะคะ?
คือตอนเด็กๆเราถูกทำร้ายร่างกายจากคุณป้าเช่น หยิก กระทืบ ตีจนเป็นรอยช้ำ เค้าขู่ว่าถ้าบอกใครจะฆ่าเราให้ตาย ตอนนั้นเรายังเด็กมาก เราเลยกลัวไม่กล้าพูดกับใคร พอมีใครถามว่ารอยนั้นไปโดนอะไร ป้าเค้าก็จะบอกว่าเราล้ม เหตุการณ์ตอนนั้น เราจำฝังหุ่นเลยค่ะ ไปหาจิตแพทย์รักษาจิตใจก็ไม่หายซะที มันยังอยู่ในหัวสมอง เราทุกข์มากเลยค่ะ ไม่รู้จะทำไง ใครมีวิธีบางคะ ช่วยหน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่