มีวิธีเปลี่ยนเคสซีลีโคนผิวมันให้พื้นผิวมันสากขึ้นไหมครับ

คือผมมีเคสมือถือที่เป็นซิลิโคนยางสีใสที่แถมมากับเครื่อง แต่ผมไม่ชอบสัมผัสของมันครับเพราะว่ามันลื่นมือโดยเฉพาะเวลามีเหงื่อเวลาจับนานๆมันก็จะลื่น พอจะวิธีหรือมีเคล็ดลับอะไรบ้างไหมครับที่ทำให้พื้นผิวมันสากขึ้นเวลาจับแล้วไม่ลื่น
ถามทำไมไม่ซื้อเคสใหม่? เพราะผมหาขนาดเท่าเดิมและคลุมดัานหน้าด้านหลังทั้งหมดแบบเดิมไม่ได้ครับ
มันมีแบบสัมผัสด้านและครอบคลุมเครื่องทั้งหมดเหมือนกันแต่ว่ามันจะขนาดใหญ่ขึ้นครับผมเลยอยากลองหาวิธีเปลี่ยนผิวสัมผัสเคสให้สากขึ้นหากจะมีวิธีครับ
วิธีนึงเท่าที่คิดออกตอนนี้ก็คือใช้คัตเตอร์กรีดบางๆทั่วเคสให้เป็นตารางสี่เหลี่ยมเล็กๆ แต่วิธีนี้ผมน่าจะทำไม่ไหว
รบกวนขอไอเดียทีครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่