ชวนคุย เรื่อง หมูปิ้งไม้ละ 10 บาท มีใครให้มากกว่านี้ไหมคะ

สืบเนื่องจาก จขกท อยากทานหมูปิ้งมากๆๆๆ แต่ช่วงนี้ร้านแถวบ้านปิดเพราะผลกระทบจาก COVID-19 กันหมด ร้านที่เปิดก็หว๊านหวานกินไม่ไหว

จำใจต้องสั่งผ่านแอพมือถือ เสิร์จเจอร้านนึง ไม่ไกลบ้านมากประมาณ2กิโลเมตร หมูปิ้งไม้ละ 10บาท ดูจากรูปก็ปกติ ดูสะอาดสะอ้าน มีโปร10ไม้แถม1 กับชุด 10+ข้าวเหนียว1  110บาท  แถมน้ำพริก 1ถ้วยเล็ก  มีบวกค่าจัดส่งอีกนิดหน่อย

โอเค จัดไป 20+1ไม้ จะได้แบ่งให้ลูกน้องเที่ยงนี้ กินกับข้าวกล่องกันไป

30นาทีผ่านไป ไรเดอร์ก็มาส่ง รับของมา ให้ทิปไรเดอร์ไป20ค่าต้องออกไปเสี่ยงCOVID แทนเรา  ว่าแต่ทำไม20ไม้ถุงก๊อปแก๊ปมันเล็กจัง

เปิดถุงก๊อปแก๊ปออกมา โอ้ะ......(ถุง10ไม้)

เอ้ะ............ หรือเราตาฝาดไป

(เทียบช้อนก๋วยเตี๋ยว)

หมูปิ้งไม้ละ 10 บาท มีใครให้มากหรือน้อยกว่านี้ไหมคะ เพี้ยนเขิน

จะให้ลูกน้องก็เขิน แต่บอกไปแล้วก็ต้องให้แหล่ะ 555+

1. เข้าใจว่าทางร้านมีค่าใช้จ่ายที่ต้องเสียให้แอพพลิเคชั่น (อีกร้านเขียนราคาหน้าร้าน6บาท ราคาขายบนแอพ 8บาท เราดันไม่สั่งร้านนี้เพราะคิดว่าอยากกินไม้ไซส์10บาทค่ะ)
2. เข้าใจว่าช่วงนี้ลำบากทุกคน ไม่ว่ากัน แต่คงไม่สั่งซ้ำแล้ว เขิน
3. ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ร้านอาหารและลูกค้าทุกคนค่ะ ขอให้ผ่านช่วงเวลานี้ไปได้นะคะ

ปล. ร้านหมูปิ้งไหนอร่อยย่านฝั่งธน ช่วยแนะนำด้วยจะดีมากค่า  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่