ปู่กับย่าไม่ยอมให้เราสอนลูกทำงานบ้าน

ตามหัวข้อเลยค่ะ เรามองว่าการสอนลูกทำงานบ้านเป็นเรื่องที่ดีทำให้ลูกรู้จักหน้าที่ของตัวเอง แต่ปู่กับย่ากลับมองว่าไม่สมควรที่จะสอนมันทำให้เขาเหนื่อยเ ราเป็นพ่อแม่ต้องสามารถที่จะทำให้ลูกได้ตลอดเวลาเพราะมันเป็นหน้าที่ของพ่อแม่ ที่จะต้องทำให้ลูก ตัวปู่กับย่าเองทั้งสองคนก็ร่วม 70 แล้ว จนทุกวันนี้ยังนั่งทำงานบ้านให้ลูกทุกอย่างอยู่เลยค่ะ เพราะในความคิดของเขางานบ้านคือหน้าที่ของพ่อแม่ที่ต้องทำให้ลูก ปวดประสาทค่ะ แต่ละบ้านรับมือกันยังไงคะหรือเราควรจะต้องเขียนยังไงดีคะประสาทจะ-แล้วค่ะ
แสดงความคิดเห็น