ควรเอายังไงต่อกับชีวิตดี??

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ มีเรื่องอยากจะปรึกษา เกริ่นก่อนเลยว่าเรารู้สึกว่าพ่อเปลี่ยนไปประมาณ 4-5 เดือนที่ผ่านมา ปกติพ่อโทรหาเราทุกวันตอนนี้ไม่โทรมาเลยโทรมาคุยแปปๆก็วาง เหมือนไม่ค่อยสนใจเรากับน้องเลย บางครั้งก็โมโหใส่เวลาโทรไป เรากับน้องเลยสงสัยว่าพ่ออาจมีคนอื่นหรือเปล่าเราเลยแอบเข้าไปใน เฟสบุ๊คของพ่อ ปรากฎว่าพ่อแอบคุยกับผู้หญิงอีกคนจริงๆคุยกันเยอะมากๆเลื่อนอ่านเป็นชั่วโมงอ่านได้แค่3วัน พวกเขาโทรคุยกันตลอด เขาทำงานที่เดียวกัน บางครั้งก็แอบไปเที่ยวด้วยกันโดยที่แม่เราไม่รู้ นัดนอนด้วยกันก็มี เรากับน้องแค้นมากเลยปลอมเฟสบุ๊คแล้วส่งพวกเรื่องเวรกรรมการมีชู้อะไรแบบนี้ไปให้ผู้หญิงคนนั้นอ่าน แต่มันไม่รู้นะว่าเป็นใครมันสงสัยคนที่ทำงาน จากนั้นมันบล็อกเราแต่เราก็ไม่ยอมไปสมัครเฟสบุ๊คมาอีกแล้วส่งไปให้มันดูอีกจบกว่ามันจะหลอนไปเอง เรื่องที่มีคนส่งอะไรแบบนี้ไปให้มันมันก็เอาไปบอกพ่อเรา เรากลัวว่ามันจะมาหลอกเอาเงินพ่อเรา รู้สึกว่าพ่อเราจะหลงมันมาก เห็นแชทที่คุยกันแล้วหมั่นไส้มากนึกว่าเป็นนางเอง พร่ำพรรณนาเรียกร้องความสนใจ ผู้หญิงคนนี้มีลูกด้วยนะคะ เราสงสารแม่มากไม่รู้เรื่องอะไรเลยมีแต่เรากับน้องที่รู้มันอึดอัดมาก บอกก่อนว่าเราอยู่กับปู่ย่า ปู่ย่าส่งเสียเรากับน้องตลอด ทั้งค่าเทอม ค่ากิน เรากลัวอีกว่าถ้าพ่อเราความจริงว่าเราปลอมเฟสไปจะด่าเรา เราควรทำยังไงดีค่ะปั่นต่อหรือพอแค่นี้ หรือควรทำอย่างไร รบกวนแนะนำทีค่ะ
ปล.เราอายุ18 น้องเรา 15 พ่อ 52
ปล2.ขอบคุณทุกคนที่เข้ามารับฟังปัญหาของเรานะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่