กลิ่นแป้งเด็กคือกลิ่นของอะไร

สงสัยค่ะว่าพวกแป้งเด็กอย่างแป้งแคร์ ที่เป็นกระป๋องสีฟ้าเขียนว่าคลาสสิคเป็นกลิ่นของอะไร ดอกไม้เหรอ? คอตตอน?มันมีกลิ่นด้วยเหรอ? สงสัยค่ะ

เพราะว่าพวกน้ำหอมที่บอกว่าเป็นกลิ่น baby powder ดูเหมือนมีเบสกลิ่นเดียวกันหมดเลย (น้ำหอมกับน้ำมันใส่ผลเราคนละยี่ห้อแต่กลิ่นคล้าย ๆ กัน) ทีดมแล้วตอบได้ทันทีว่าเป็นกลิ่นแป้งเด็กค่ะ เลยอยากรู้ว่าเขาใส่อะไร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่