แม่หนูเป็นเมียน้อยค่ะ หนูควรทำอย่างไรดีคะ

ขอเกริ่นก่อนนะคะครอบครัวของหนูจริงๆไม่ค่อยจะอบอุ่นค่ะแต่ก่อนพ่อกับแม่หนูก็อยู่ด้วยกันแต่ก็พ่อชอบทำร้ายแม่ค่ะทะเลาะกันบ่อยมากแต่พ่อก็มีเมียน้อยค่ะเคยออกจากบ้านหนีแม่และหนูและน้องไปตอนนั้นหนูไม่ได้อยู่กับพ่อกับแม่ค่ะอยู่กับตา ช่วงนี้เป็นช่วงที่เลวร้ายมากค่ะหนูรู้สึกน้อยใจที่ไม่ได้มีเหมือนครอบครัวคนอื่นแต่แม่หนูเป็นคนที่ใจดีค่ะน่ารักอบอุ่นเป็นทุกอย่างให้หนูเสมอหนูรักแม่มากๆถ้าจะทำให้ทุกอย่างให้เขามีความสุขก็ยอม  ประมาณตอนอายุ 11-12 ก็ได้ย้ายมาอยู่กับพ่อกับแม่ค่ะแต่ก็ได้แค่ปี 2 ปีหลังจากนั้นเขาก็อย่าแล้วก็แยกย้าย ในวันที่แม่เก็บของแล้วไป แอบตกใจเหมือนกันค่ะมันสั้นเหลือเกิน หนูต้องอยู่กับพ่อแล้วก็น้องค่ะเพราะว่าแม่ไม่พร้อม หลังจากนั้น พ่อกับแม่ก็ต่างมีแฟนค่ะแต่หนูไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่ขอแค่อย่าให้คำว่ายุ่งกับหนูก็พอ แต่กับแม่ถ้าแม่มีแล้วแม่มีความสุขหนูก็ยินดีค่ะถึงจะไม่เต็มใจมากเท่าไหร่... แต่ก็มารู้ทีหลังเขาว่าตัวผู้ชายเองเขามีภรรยาและลูกแล้วเขายังไม่ได้หย่ากันค่ะ ตอนนั้นที่รู้ก็ยังไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ว่าอะไรทำไมถึงเป็นแบบนี้  ในส่วนของผู้ชายเขาเป็นคนดีค่ะดีในที่นี้หมายถึงเขาช่วยแม่ทำงานให้เงินแม่ ดูแลแม่แล้วก็ดูแลหนูและน้องค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่