ไปตรวจภายใน หูด

พอดีน้องสาวมีตุ่มขึ้นผิดสังเกตเลยไปตราจภายใน เราสงสัยเรื่องหูด หมอแจ้งว่าไม่ใช่ลักษณะของหูดแต่ตุ่มที่เราว่าอาจจะขึ้นไดเพราะอับชื้นหรืออักเสบ หมอได้ให้ยามาแต่ทานแล้วตุ่มหรืออาการคันก็ไม่ได้หายไป ตุ่มกลับมากขึ้นด้วยค่ะ เป็นไปได้ไหมคะว่าช่วงแรกที่ไปตรวจอาจจะมองไม่ออกว่าเป็นหูด แล้วมีวิธีรักษาหูดไหมคะ วันที่ไปตรวจภายในได้ตรวจคัดกรองมะเร็งปสกมดลูกด้วยค่ เราไม่มีความเสี่ยง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่