ภูเก็ต พอจะเป็นเขตปกครองพิเศษแบบ กทม และ พัทยา ได้มั้ยครับ

กระทู้คำถาม
ในประเทศไทยมีเขตปกครองพิเศษ ( Special administrative region )
แค่ 2 ที่เอง คือ กทม. และ พัทยานะ 

มาดูจังหวัดอื่นบ้าง 
สำหรับภูเก็ตนี่ ถ้าดูจากศักยภาพ ภาพรวมจริงๆ 
ภูเก็ต สามารถเป็นได้มั้ยครับ 

ประชากรในเกาะจริงๆ
น่าจะมีเยอะกว่า 4 แสนคน 
บวกกับ มีกำลังซื้อสูง
และ ที่สำคัญ มีร้านขายแบรนด์นอก กทม. 

อันนี้ไม่รู้ว่า ทำไมที่อื่นถึงไม่มี มีแค่ภูเก็ตที่เดียวเท่านั้น

พลุขอบคุณมากนะครับ พาพันขอบคุณ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่