ไอดอลเจน4 คนไหนความสามารถล้น

กระทู้คำถาม
ทุกคนคิดว่าไอดอลชายหญิงเจน4 วงไหนที่ไม่ได้มีดีแค่หน้าตาอะค่ะแบบเต้นก็ดีแร็ปก็ได้ร้องก็โครตเพราะ ประมาณนี้ค่ะ หรือจะขายเมนตัวเองก็ได้เลยนะคะ อยากรู้เหมือนกันว่ามีไอดอลวงไหนความสามารถล้นบ้างค่ะ  

กระทู้นี้ไม่ได้มีเจตนาร้ายนะคะมาขายเมนตัวเองสนุกๆกันค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ🙏
แก้ไขข้อความเมื่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 11
3racha ยูนิตโปรดิวเซอร์ของวง Stray Kids

- บังชาน(1997) ลีดเดอร์ เลือกสมาชิกเองตั้งแต่ก่อนเด แร็ป ร้อง แต่งเพลง
- ชางบิน(1999) เมนแร็ป ร้องเพลงได้ แต่งเพลง
- ฮัน(2000) เมนแร็ป ร้องไฮโน๊ตได้ แต่งเพลง

ลำดับไอดอลเจนสี่ที่มีจำนวนเพลงที่จดลิขสิทธิ์ใน KOMCA มากที่สุด
1. บังชาน 94 เพลง
2. ชางบิน 84 เพลง
3. ฮัน 80 เพลง

(รูปตารางเป็นรูปเก่า) + แก้ไขตารางเพิ่งมีเพลงจดเพิ่มอีก 2 เพลงวันนี้ค่ะ (210715)

สเตจแร็ปเปิด KCON:TACT ของ 3racha ด้วยเพลงที่แต่งเอง
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

สเตจ 3racha ในคิงด้อมล่าสุด (ชางบินแร็ปเดี่ยวคนที่ 1, ฮัน 3, บังชาน 4) ด้วยเพลงที่แต่งเนื้อเองและมีส่วนร่วม compose

มาที่โวคอลกันบ้าง

ชางบินและฮันในรายการ King of Masked Singer

เพลงที่บังชานแต่งเองและเรียบเรียงเองทั้งหมด

3 คนนี้เป็น ace ที่น่าจับตามองของไอดอลเจนสี่จริงๆค่ะ
ความคิดเห็นที่ 17
แนะนำ 3RACHA เป็นยูนิต จากวง Stray Kids คับ ทุกคนมีความสามารถมากๆๆๆ เพลงส่วนใหญ่ของวงยูนิตนี้จะมีส่วนร่วมหมดครับ

- คริสโตเฟอร์ บัง (บังชาน) 97's ลีดเดอร์ของวงคับ แร็ปได้ร้องได้แล้วก็แต่งเพลงได้คับ😋👍🏻

เพลงนี้เพราะมากฟังแล้วจุกๆเลยเหมือนจะร้องไห้

เพลงนี้ร้องร่วมกับเมมเบอร์ ชื่อ อี มินโฮ คับ

- ซอ ชางบิน (ชางบิน) 99's แร็ปได้ร้องก็ได้แล้วก็แต่งเพลงได้คับ🤩✌🏻

ร้องงเพราะมากคับ

เพลงนี้แร็ปจ๋าเหมือนกันคับ

- ฮัน จีซอง (ฮัน) 00's แร็ปได้ร้องได้แล้วก็แต่งเพลงได้เหมือนกันคับ คนนี้แถมไฮโน๊ตให้เลย เก่งจริงๆ😭💅🏼💅🏼

เพลงนี้เสียงค่อนข้างสูงเลย

เพลงนี้โคฟเว่อวง DAY6 กับเมมเบอร์ชื่อ คิม ซึงมิน คับ

เพลงนี้ออกแนวแร๊ปจ๋าๆเลย

ทั้งนี้ผลงานของ 3RACHA มีเยอะมากๆคับ สามารถฟังเพลงได้ที่ช่องยูฟทูปเลยครับมีแยกด้วย

https://youtube.com/channel/UCIM6nufSHfOY0POkLofL2rQ

แต่เรามีผลงานของน้องๆมาให้ดูเป็นตัวอย่างคับ

ถ้าจำไม่ผิดอันนี้ช่วงเดใหม่ๆเลยคับ หน้าน้องยังเด็กๆอยู่เลย

อันนี้เป็น record ของ ยูนิตคับ

อันนี้ตอนรายการ JYP vs YG คับ คนที่ร้องอยู่คือ ชางบิน กับ ฮัน คับ

งานเคคอน เท่มากเลยคับ😭😭👍🏻

อันนี้ตกใจอยู่คับ ปกติจะมีชานรูมเป็นไลฟ์ใน Vlive ทุกวันอาทิตย์ แล้ว ep.95 บังชานเชิญชางบินมาไลฟ์ด้วยแล้วเค้าก็แต่งเพลงโชว์เลยในไลฟ์ ตลกมากๆปนทึ่งในความสามารถด้วย

https://www.vlive.tv/video/239556

พอครบรอบ ชานรูม ep.100 ก็มากันครบยูนิต 3RACHA เลยคับ แล้วก็นั่งแต่งกันต่อ 3 คน สนุกมากๆคับ ความสามารถก็ดีจริงๆ

https://www.vlive.tv/video/243570

ผลงานเพลงน้องเยอะจริงๆคับ ปลายเดือนสิงหานี้วงของน้องๆจะคัมแบคแล้วด้วย ฝากติดตามผลงานด้วยนะคับ🙇🏼‍♀️🙇🏼‍♀️✊🏻📦💝

แถมภาพน้องๆให้ด้วยเลย!!💕💕

ความคิดเห็นที่ 2
บังเยดัม TREASURE ตำแหน่งเมนโวคอลตัวท๊อปเจน 4 พ่วงแร๊ปเปอร์คนที่ 4 ในวง และอัจฉริยะของวง เยดัมเรียกได้ว่าเพรียบพร้อมไปซะทุกเรื่อง

ร้อง ไม่ต้องพูดเยอะ ดีกรีตัวท๊อปเจน 4 ฝากผลงานร้องเพลงปังๆไว้เยอะแยะ อย่าง Cover “There’s Nothing Holding Me Back” จนเป็นไวรัลตอนนี้ยอดวิวพุ่งไป 40m+ และ Cover “Make Up” จนเจ้าของเพลงยกให้เป็นเวอร์ชั่นที่ดีที่สุด [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

แร็ป แร็ปเปอร์คนที่ 4 ของวง (ในวงมีแร็ปไลน์3คน) เยดัมชอบแร็ปมากๆ เรียกได้ว่าถ้าไม่ร้องเพลงโหดระดับนี้ก็คงเป็นเมนแร็ปให้วงไปแล้ว เพลงที่เคยปล่อยมาส่วนใหญ่ก็โชว์แร็ปของตัวเองอยู่เหมือนกัน[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

เต้น เรียกว่าสกิลการจำดีกว่า มีครั้งนึงเยดัมติดสอบเลยไม่สามารถมาซ้อมร่วมกับทีมได้ และมีเวลาไม่กี่ชั่วโมงก่อนการประเมินจาก WINNER แต่เยดัมก็จำท่าเต้นได้จน WINNER มารู้ทีหลังว่าเยดัมมีเวลาน้อยมากเลยประหลาดใจและชมเยดัมว่า “อัจฉริยะ”

แต่งเพลง เป็นคนที่น่าจะปล่อยเพลงที่ตนเองแต่งเองออกมาเยอะที่สุดในวงแล้ว เยดัมเคยปล่อยเพลงลงใน Soundcloud ออกมาเยอะมากก่อนเดบิวท์ แถมยังใช้เพลงของตัวเองในการประเมินประจำเดือนกับวายจีอีกด้วย เป็นคนที่แต่งเพลงและโปรดิวซ์เพลงได้จนวายจีเชื่อใจให้สตูดิโอส่วนตัวให้เยดัมไว้ทำเพลงเลยละ

ความคิดเห็นที่ 12
Karina aespa
ร้อง
แร็ป ของน้องหลุดออกมาน้อยมากแต่จากเนื้อเสียงและทักษะที่เห็นคือดีเลย
เต้น
ความคิดเห็นที่ 8
aespaครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่