ขอคำปรึกษาเกี่ยวกับเกม Fire Emblem

กระทู้คำถาม
พอดีไปเจอเกมอย่าง Wildermyth มา แต่ยังไม่สามารถซื้อได้ เลยอยากหาเกมที่คล้ายๆกันมาเล่นก่อน ซึ่งค้นไปค้นมา Fire emblem ภาคที่ดูเหมือนจะตอบโจทย์ก็คือ Fire emblem 4(ขอโทษครับ ไม่มีเครื่อง 3DS หรือ Switch เลย แง)
อยากให้รุ่นพี่หลายๆท่านช่วยรีวิวหน่อย แล้วระบบแต่งงานนี้ มันล๊อคคู่มั้ยครับ? เห็นว่าต้องจับคู่ให้ดีแล้วรุ่นลูกจะเก่งอะไรประมาณนั้น ขอบคุณครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่