คนที่เวลาเห็นฝ่ายตรงข้ามโมโหเดินมาหาเรื่อง แล้วยิ่งทำในสิ่งที่ไม่ชอบคือเจตนา กวนยั่วโมโหพร้อมมีเรื่องใช่ไหมครับ

กระทู้คำถาม
เพราะถ้าเจตนาดีจริงต้องพูดประมาณว่า  ให้ใจเย็น ค่อยพูด ค่อยอธิบาย  สงบจิตใจค่อยคุยกัน
พร้อมคุยเจรจากันดีๆ

แต่ถ้าเห็นคนโมโหเดินมาหาเรื่อง   รู้ว่าไอนี่ไม่ชอบแบบนี้  ก็พูดสิ่งที่เขาไม่ชอบ  หรือ ทำในสิ่งที่เขาไม่ชอบสวนคืน
อันนี้คือไม่ได้มีเจตนาช่วยเหลือคนโมโห  ใช่ไหมครับ  แต่เพื่อหาเรื่องใช่ไหมครับ

คนที่ตอบโต้คนมาหาเรื่องด้วยการ  ปั่นประสาท  กวน ยั่วโมโห   คือพร้อมมีเรื่องไม่ได้มีเจตนาดีที่จะช่วยให้เรื่องจบแบบสงบใช่ไหมครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่