สมัครงานทาง JopThai ไม่ได้ไปตามนัดสัมภาษณ์โดนHRแจ้ง แบล็คลีสประวัติได้ไหม

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับผมส่งประวัติหางานไปทาง JopThai แล้วมีงานที่ผมส่งประวัติไปติดต่อกลับมา แล้วนัดผมไปสัมภาษณ์(งานที่ปรึกษาการขายค่ายรถยนต์แห่งหนึ่ง)

แต่วันที่ผมต้องไปสัมภาษณ์งาน ผมโดดกักตัว14วันโควิด19 ผมเลยแจ้งทางแชทไลน์ส่วนตัวของHRที่ติดต่อผมมา กลับไปว่า(ผมคงไม่ได้ไปสัมภาษณ์งานในวันพรุ่งนี้) ผมแจ้งล่วงหน้าแล้วก่อนจะถึงวันสัมภาษณ์ (แต่ไม่ได้แจ้งไปตรงๆว่าโดนกักตัว14วัน)พอถึงวันและเวลาที่สัมภาษณ์งาน ทางHRแจ้งมาทางแชทไลน์ส่วนตัวว่า ผมไม่ยอมไปตามนัด ทางHRคนนั้นได้แจ้งว่า ได้แบล็คลีสประวัติงานผม โดยให้ Jobthaiแบล็คลีสประวัติงานของผม ผมก็แจ้งทางแชทไปหาHRอีกทีว่าผมโดนกักตัว14วันครับ "ผมอยากทราบว่าเขาจะแบล็คลีสประวัติงานผม แค่ทางJobthai หรือว่า ทั้งหมด แล้วโดนนานไหม? แล้วทางHRมาแบล็คลีสได้ไหม กับความผิดที่ไม่ได้ไปสัมภาษณ์รอบแรกตามนัด? ผมอยากทราบจริงๆครับ  คือผมไม่ได้หางานมาหลายปี ผมทำธุรกิจส่วนตัวแล้วล้มช่วงโควิด19เลยต้องมาหาสมัครงานทำครับ ผมเลยคิดมากเรื่องนี้ผมหมดตัวจริงๆ 🙏
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่