ภาษารัสเซีย กับ ภาษาฝรั่งเศส และสเปน ในไทยมีโอกาสใช้ตัวไหนบ่อยครับ

พอดีเห็นกระทู้เดิมมีคนพูดถึงภาษารัสเซียด้วยนะครับ. เลยอยากถามว่าถ้าเรียนมาจะได้ใช้หรือไม่ เทียบกับฝรั่งเศส และสเปนนะครับ  แต่ฝรั่งเศสเห็นไปลงทุนแต่ทวีปแอฟริกานะครับ.   ทวีปอื่นๆไม่ไปเลย และเห็นว่า สนิทกับอินโดจีน มากเป็นพิเศษจนเชื้อพระวงศ์อพยพไปอยู่โน่น กันหมดนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่