มีเงินหมุนเวียนแบบนี้จะโดนเรียกเก็บภาษีไหมคะ

สวัสดีค่ะ เข้าเรื่องเลยนะคะ แฟนเราทำงานขับรถ10ล้อขนส่งสินค้า จะมีเงินเข้าออกประมาณ 20,000-30,000บาท 5ครั้งต่อเดือนเป็นเงินที่ใช้เติมน้ำมัน ไป-กลับและเป็นค่าเบี้ยเลี้ยงรวมอยู่ด้วย แต่เงิน30,000บาทนี้เราจะเก็บเป็นค่าเบี้ยเลี้ยงของเรา4,500บาท ที่เหลือโอนกลับเป็นค่าน้ำมันบัญชีแฟนทันที  ตกแล้ว 1เดือนขอคิดคร่าวๆนะคะ เป็น 5ครั้งต่อเดือนโอนครั้งละ 30,000บาท ใน1เดือนจะมีเงินหมุนเวียน 150,000บาท   *อยากทราบว่า เราต้องเสียภาษีไหมคะ ถ้ามีเงินหมุนเวียนในบัญชีเยอะแบบนี้ ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ ถามด้วยความที่ไม่รู้จริงๆค่ะ  แท็กผิดขออภัยด้วยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่