การทำหนังสือทำมือ ตัดสินใจทำเป็นครั้งแรก

การทำหนังสือทำมือ ตัดสินใจทำเป็นครั้งแรก

อยากทราบค่ะในเรื่องของการทำหนังสือทำมือ
คือมีเรื่องยังไม่เข้าใจค่ะ
1. เลข ISBN ต้องขอได้เลยหรือต้องจดลิขสิทธิ์หนังสือก่อนค่ะแล้วค่อยขอ
(ที่นำมาใส่หน้าแรกๆ ของหนังสือ พร้อมกับข้อความสงวนลิขสิทธิ์)
2. เราตั้งชื่อมาแต่ไม่ใช่นามปากกานะคะ เราต้องไปทำเหมือนจดลิขสิทธิ์สำนักพิมพ์หรือบริษัทหรือเปล่าคะ
(ถ้าพูดเข้าใจก็คือชื่อสำนักพิมพ์ แต่เป็นกรณีบุคคลธรรมดา ไม่ได้เป็นนิติบุคคล)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่