กะเพราใส่พริกแห้ง หรือ พริกสด อร่อย ???

กระทู้คำถาม
หลาย ๆ คนคงชอบกินกะเพรา ผมก็เป็นคนนึงที่ชอบกินกะเพราเนื้อมาก แต่ปัญหาคือทำไม่เป็น  เลยไปกดหาวิธีการทำจาก google ไม่น่าเชื่อว่าจะมีคนมาแชร์สูตรเมนูกะเพราเนื้อเยอะมาก เลยดูมาหนึ่งวิธีทำ เลื่อนมาดูส่วนประกอบของเมนู  มาเอะ!!! ตรงที่คนนี้เขาใส่พริกแห้ง อ่าวปกติมันใส่พริกอะไรกันวะ มันใส่พริกสดเม็ดเขียว ๆ แดง ๆ ไม่ใช่เหรอ

เลยอยากมาถามเพื่อน ๆ ว่า พริกแห้งกับพริกสด รสชาติต่างกันอย่างไร อันไหนอร่อยกว่า โปรดบอกผมที

หรือใครมีเคล็ดลับเด็ดบอกหน่อยครับ !!!!

#เรื่องพริก พริก ที่อย่างพีค

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่