เปิดบริษัททำธุระกิจลงทุน ช่วยแนะนำหน่อยครับ

พนักงาน แค่ 6คนครับ หัวหน้า1คน ทำงานเกี่ยวกับการลงทุนอย่างเดียวครับ พอจะเป็นไปได้ไหมครับ คำถามคือ
จะลงทุนในกองทุนเปิดพอร์ตชื่อบริษัทได้ไหมครับ พอร์ตหุ้นเปิดชื่อพอร์ตบริษัทได้ไหมครับ 
การดำเนินงานก็ไม่มีอะไรครับ ซื้อหุ้นซื้อกองทุน ได้ปันผลจ่ายพนักงาน เทรดบ้างเล็กๆน้อยๆ7คนก็ประชุมก็การเทรดว่าจะเอายังไงต่อ ซื้อหรือขายประมาณนี้

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่