ยาต้มสมุนไพรแพทย์แผนจีนรักษาโรคโควิด19ได้ไหมครับ??

ถ้าบอกว่าโควิดคือโรคไข้หวัดชนิดหนึ่งที่ทำให้มีอาการหนาวสั่นหรืออุณหภูมิไข้ขึ้นสูงแน่นหน้าอกหายใจไม่ออกกระวนกระวายกระสับกระส่ายแต่ความรุนแรงของโควิดนั้นเพิ่มเติมในเรื่องของเชื้อไวรัสเลยอยากถามว่าในตอนนี้เราได้มีการทดลองกินยาสมุนไพรดับพิษร้อนถอนพิษไข้ของแพทย์แผนจีนหรือไม่

ที่ผมตั้งคำถามนี้ขึ้นมาพอดีอยากจะเล่าเรื่องหนึ่งในชีวิตผมที่เคยมีอาการเป็นไข้หนาวสั่นชนิดที่ว่าไปหาหมอแพทย์แผนปัจจุบันก็ตรวจหาอะไรไม่เจอวัดไข้ก็ได้จะบอกว่าไข้ขึ้นสูงก็กินยาลดไข้เจาะเลือดไปตรวจก็ไม่เป็นอะไรแต่อาการในตอนนั้นคือหนาวสั่น เป็นไข้ซึ่งผมจะใช้วิธีการห่มผ้าเพื่อให้เหงื่อออกคล้ายๆกับเป็นการคายความร้อนในตัวถอนพิษออกทางเหงื่อแต่อาการครั้งนั้นมันไม่ง่ายเลยโดยเมื่อเหงื่อออกแล้วพอสักพักหนึ่งเหงื่อมันก็ไม่ออกแต่กลายเป็นอบอ้าวอยู่ในผ้าห่มร้อนจนแสบตัวไปหมดแล้วก็สลับกับมีอาการหนาวสั่นไข้ขึ้นสูงอีก ไปหาหมออยู่หลายที่ก็ไม่หายจนจำได้ว่านะขณะนั้นผมอายุประมาณ 24 ผมกล้าพูดได้เลยว่าจะตายอยู่แล้วเพราะอาการมันค่อนข้างหนักซึ่งผมไม่แน่ใจว่าหนักเท่ากับคนที่เป็นโควิดอยู่ในตอนนี้หรือไม่คือหนาวสลับร้อนบางทีห่มผ้าแล้วเหงื่อออกแต่บางทีห่มๆไปกลายเป็นเหงื่อไม่ออกเหมือนกับข้างในมันอุดตันกลายเป็นแสบร้อนในผ้าห่มแทนแต่ผมก็ได้รับการรักษาโดยแพทย์จีนท่านหนึ่งซึ่งปัจจุบันเขากลับประเทศจีนไปแล้วแต่ผมยังมีตำรับยาชุดนั้นอยู่จริงๆผมอยากจะเสนอหรือถ้าใครสนใจผมอยากจะให้ตำรับยาชุดนี้ไปทดลองรักษาคนที่เป็นโควิดในระยะเริ่มต้นหรือระยะที่มีอาการเหมือนกับที่ผมเคยเป็นผมคิดว่าตำรับยาชุดนี้น่าจะช่วยได้ดีเลยทีเดียวอย่างน้อยมันสามารถปรับสมดุลในร่างกายได้เพราะการกินยาเม็ดของแพทย์แผนปัจจุบันนั้นทำได้แค่การกินเพื่อลดไข้และการกินยาเม็ดพวกนี้ติดต่อกันนานๆจะทำให้ร่างกายเราเย็นหมายถึงพลังในร่างกายเราเย็นกระเพาะเย็นกินมากๆเข้าทำให้ร่างกายเราไม่มีกำลังและเสียสมดุลพอร่างกายไม่มีกำลังเราก็จะยิ่งอ่อนแออ่อนเพลียโลกมันก็ยิ่งเอาชนะเราได้แต่ถ้าเรารักษาลดไข้ได้เร็วเราจะมีแรงและมีพลังภูมิต้านทานเราก็จะปรับสูงขึ้นมาเพื่อสู้กับโรคที่เป็นอยู่ในร่างกายเรา ผมเลยมานั่งคิดว่าโควิดส่วนหนึ่งคือการทำลายสมดุลในร่างกายหากใครได้อ่านบทความนี้ก็สามารถนำเสนอหรือแลกเปลี่ยนหรือถ้าต้องการตำรับยาชุดนี้ผมยินดีที่จะให้แบบฟรีๆเพื่อต้องการช่วยเหลือคนจริงๆผมก็ไม่รู้จะไปโพสที่ไหนหรือจะไปแนะนำใครได้เพราะร่างกายแต่ละคนไม่เหมือนกันแต่ผมค่อนข้างเชื่อมั่นเหลือเกินว่าตำรับยาชุดนี้น่าจะรักษาชีวิตคนได้ไม่มากก็น้อย อ๋อผมลืมไปช่วงนั้นผมมีอาการป่วยน่าจะเป็นเดือนกินยาเม็ดของแพทย์แผนปัจจุบันไม่หายแต่ผมกินยาต้มจีนชุดนี้แค่ 3 วันเท่านั้นผมหายจากอาการที่เป็นแบบปิดทิ้งเลย มันคงเป็นการปรับสมดุลภายในแล้วก็ขับพิษออกจากร่างกายได้ บางทีโรคยากๆรักษาด้วยยาง่ายๆเท่านั้นเอง
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่