คุณจะทำอย่างไรเมื่อมีคนไล่คุณขึ้นห้องจากร้านไปเลย?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะพี่ๆหนูมีอะไรถามพอดีหนูไปซื้ออาหารตามสั่วแห่งหนึ่งแถวนิรันค่ะ พอดีเราไปซื้ออาหารค่ะแล้วถูกแม่ค้าขอให้คุยด้วยหน่อยค่ะ เราก็คุยนะ เราก็เม้าท์ตามประสาแม่ค้าลูกค้าค่ะ แต่อยู่ดีค่ะ มีคนที่เป็นคนรู้จักกับแม่ค้าค่ะเค้าบอกว่าเค้าอยู่หลายประเทศค่ะไอ้เราก็ไม่สนพอเราเม้าท์มอยกันอยู่เหมือนนางกลัวไม่ได้รับความสนใจค่ะ นางไล่เรากลับขึ้นห้องเลยในขณะเรายังพูดไม่จบ อยากว่าก็ม่าไม่ได้เพราะนางอายุมากกว่า กลัวจะรุนแรง ยังงงเลยเราไปทำอะไรหรอนางต้องไล่เราทำไมอ่ะ คุณจะทำยังไงค่ะ?
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่