นึกว่ากระจกไฟฟ้าเสีย

เมื่อวานเอารถกระบะNissan Navara NP300ไปหาช่างเอ๋ ร้านซ่อมกระจกไฟฟ้า ซอยสายไหม23มา

เนื่องจากมีอาการกระจกไฟฟ้าด้านซ้ายไม่ขึ้น

คิดตามประสบการณ์ช่าง เพราะรถอายุแค่5ปีเท่านั้น

ช่างใช้วิธีกดสวิทแล้วใช้ใช้มือทุบๆที่แผงข้างประตูเท่านั้น

กระจกก็เลื่อนลง ใช้งานได้ตามปกติแล้ว

จากนั้นช่างก็ใช้สเปรย์ซิลิโคนฉีดที่ขอบยางกระจกให้

พร้อมอธิบายให้ความรู้ว่า

เพราะกระจกไม่ค่อยได้ใช้งาน ยางขอบกระจก มันก็เลยแนบชิดกับกระจกมาก จนกดสวิทแล้ว กระจกไม่เลื่อนลง

งานเสร็จถามค่าบริการ

ช่างไม่คิดเงินครับ

ผมก็เลยให้ไปร้อยนึง เป็นค่าวิชาของช่างไป

ใครมีปัญหาเรื่องกลอน กระจก ลองไปใช้บริการดูครับ เสิร์ชแมพ เสิร์ชกูเกิ้ลดูได้

เพราะเจ้านี้ไม่แพง บริการดี ที่สำคัญ มีน้ำใจดีครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่