ถามเรื่องปั๊มติ๊กwave110i

คือผมเอารถไปซ่อมกับช่าง ช่างบอกว่าปั๊มติ๊กใช้ไม่ได้มันคนละรุ่น ผมก็งงสิครับ คนละรุ่นอะไรพี่ นี่รถปี2016 ตัวนี้ก็ถูกแล้ว
ช่างเถียงว่าต้องใช้ตัวฝั่งซ้าย(ในรูป)​ ส่วนอีกตัวนั่นของผม
แล้วช่างก็บอกว่าขาลูกลอยมันติดอะไรของแกก็ไม่รู้
ทั้งๆที่ผมใส่ได้ปกติแค่ต้องหมุนหามุมนิดหน่อย
ช่างแกก็หลับหูหลับตาจะซื้อตัวรุ่นเก่ามาใส่ทั้งๆที่นถผมมันปี2016 ผมหบอกก็ไม่ฟัง ผมจะทำไงดี ถ้าแกซื้อของตัวเก่ามาใส่ให้ผมมันจะใช้ได้ไหม
ใครรู้ช่วยบอกทีครับ ช่างมันไม่ฟังผมเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่