16.037745,105.220690 ทำไมซุ้มเฉลิมพระเกียรติจึงไปตั้งอยู่เกาะกลางสามแยกในตัวเมืองเขมราฐล่ะครับ

หรือว่าบางเส้นเคยตัดลอดซุ้มตรงนั้นก่อนที่จะเปลี่ยนเป็นเกาะกลางให้เบี่ยงไปทางซ้ายในภายหลัง พิกัดตั้งอยู่สามแยกจุดตัดระหว่าง ทางหลวงหมายเลข 202 กับ ทางหลวงหมายเลข 2050 ถนนเขมราฐ - อุบล นะครับ อยากให้ช่วยบอกทีครับ งงจริงๆ
เพี้ยนส่องเพี้ยนส่องเพี้ยนลอยเพี้ยนแคปเจอร์
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่