ปกติหอพักเวลาเราพาคนนอกมาอยู่นอนด้วยต้องจ่ายเงินมั้ยคะ

กระทู้คำถาม
คือว่าเราอยู่หอพัก เเล้วพาเเฟนมาอยู่ด้วยนอนด้วย ประมาณครึ่งเดือนค่ะ เเล้วเค้าทักไลน์มาบอกหนูว่าขอเก็บเงินเเฟนหนู 1,000บาท (ก่อนหน้าที่เเฟนจะมาหนูบอกเขาก่อนล่วงหน้า เขาก็บอกว่าเอางี้มั้ยเก็บเงินเขาวันล้ะร้อยช่วยเรื่องค่าไฟค่าห้องหนู หนูก็บอกว่าไม่ต้องค่ะพูดเเบบยิ้มๆ ล้ะเขาก็ทักมาอีกทีก็นี่ล้ะค่ะ เก็บตัง1,000) ล้ะป้าเขาพูดอีกว่า ปกติที่อื่นเขาเก็บวันละ100 เเล้วก็บอกประมาณว่านี่ลดให้อย่างงั้นอย่างงี้ก็เลยอยากทราบจริงๆอะค่ะว่าปกติหอพักถ้าพาคนนอกเข้ามาต้องเก็บตังด้วยเหรอคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่