สอบถามคนที่รู้เกี่ยวกับรถหกล้อหน่อยค่ะ พอดีแฟนเกิดอุบัติเหตุ

กระทู้คำถาม
แฟนขับรถบรรทุกหกล้อค่ะ เหตุการณ์ก็คือว่า แฟนขับอยู่บนถนนที่เป็นสามเลนแล้วเลนซ้ายที่เป็นทางเบี่ยงเขาทำทางแฟนเราเลยขับเข้าเลนกลาง รถคู่กรณีขับตามตูดแฟนเรามา พอพ้นตรงที่เขาทำทางแฟนก็จะเลี้ยวเข้าเลนซ้าย รถเก๋งก็เลยจะแซงฝั่งขวาแต่ว่าข้างหน้าดันมีแบริเออร์ เขาเลยเบียดมาชนล้อรถแฟนเรา แฟนเราได้ยินเสียงนึกว่ารถยางแตกเลยจอด แต่ลงมาก็เห็นว่ามีรถมาชน เขาไม่มีประกันค่ะแต่ของเรามีชั้น1 ทีนี้ไม่มีกล้อง หน้ารถเขาก็ไม่มีตรงถนนก็ไม่มี ตำรวจเรียกไปเขาก็บอกแฟนเราผิดที่วิ่งเลนกลาง แฟนเราก็บอกไปว่าซ้ายทำทาง ฝั่งคู่กรณีก็อยากให้เราชดใช้ให้เพราะเขาไม่มีประกัน อย่างนี้แฟนเราผิดมั้ยคะ?
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่