ที่ทำงานเก่าไม่ยอมจ่ายเงินตามหลังของงานที่ทำก่อนลาออก เรียกร้องได้มั้ยคะ

พอดีลาออกจากที่เก่า แล้วช่วงก่อนออก ยังไม่ได้รับเงินของงานที่ทำเสร็จไปแล้ว(เป็นเรื่องของกระบวนการส่งมอบเงินค่าผลงานมาถึงบริษัทช้า และเราก็ลาออกพอดี) ได้รับสลิปเงินเดือนเดือนสุดท้าย หักค่าประกันสังคมตาทกฎหมาย เหลือแต่เงินก้อนค่าผลงานเก่า 

ติดต่อทางบริษัทก็คุยแล้วก็หายไปเลย

ถ้าเกิดเขาไม่ให้เงินก้อนนี้ เราจะเรียกร้องอะไรได้มั้ยคะ?
จำนวนไม่น้อยเลย ช่วงนี้บริษัทก็ดูก็ลำบาก เราเองก็ลำบากค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่