ห้องข้างบนคอนโดก่อสร้างมีเสียงดังมาเกือบปีแล้วครับ

สวัสดีครับ ห้องชั้นบนของคอนโดผมก่อสร้างมาเกือบปีแล้ว โดยสอบถามเบื้องต้นจะเสร็จปลายปีหน้าซึ่งแปลว่าทำเกือบสองปีFacepalm ผมพยายามทำความเข้าใจแล้ว แต่ช่วงนี้มันเป็นช่วงระบาดของโควิดผมก็ออกไปไหนไม่ได้เค้าก็ก่อสร้างเสียงดัง บางครั้งมีสอบผ่านออนไลน์ก็หนวกหูไม่มีสมาธิมาก เสียงเหมือนเค้าเลื่อยหรือเจาะ ทุบอะไรตลอดเวลา มีหยุดบ้างแต่แค่ชั่วโมง - 2 ชั่วโมง พอจะมีใครมีความคิดหรือเสนออะไรทางกฎหมายได้บ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่