ผมจะลบแอคเค้าท์เฟสบุ๊คที่โดนแฮคแล้วโดนเปลี่ยนอีเมลกับพาสเวิร์ดยังไงครับ

ผมรับอีเมลว่าผมได้ทำการเปลี่ยนพาสเวิร์ดใหม่ทั้งที่ผมยังไม่ทำอะไรเลยพอผมเข้าเฟสก็เข้าไม่ได้แล้ว แต่ในอีเมลเปลี่ยนรหัสผ่านจะมีปุ่ม "หากคุณไม่ได้เป็นผู้ดำเนินการนี้ โปรดตรวจสอบความปลอดภัยของบัญชีของคุณ" ผมคลิกเข้าไประบบบอกว่าระบบได้ทำการบล็อคแอคเค้าท์ไว้ชั่วคราวแล้วและได้ขอรหัส OTP  จากตัวสร้างรหัส(ซึ่งผมไม่แน่ใจว่าคืออะไร) ผมเห็นอีเมลจากเฟสบุ๊คส่งมาอีกครั้งแต่มันดันไม่มีรหัส OTP มีแต่ปุ่ม "รักษาความปลอดภัยบัญชีคุณเดี๋ยวนี้" ซึ่งพอผมกดเข้าไปมันดันบอกว่าลิ้งที่เข้ามาไม่ถูกต้องหรือหมดอายุแล้ว แล้วพอเอาเฟสเพื่อนเข้าไปดูเฟสที่ถูกแฮคปรากฎว่าเฟสถูกบล็อคคาไว้อยู่อย่างงั้น และผมยังหาทางแก้ไม่ได้ครับ ผมเลยสมัครเฟสใหม่ไปเลย แต่วันต่อมาผมเห็นแจ้งเตือนว่าเฟสเก่าผมได้แชร์โพสเมื่อกดเข้าไปที่การแจ้งเตือนแอปก็ logout อัตโนมัติ แล้วให้เข้าเฟสเก่าผมเหมือนเดิม(ซึ่งผมไม่รู้รหัสผ่านแล้ว) ผมกลัวว่าผมจะผูกการจ่ายเงินไว้ที่เฟสบุ๊คเก่าเลยอยากรีบกู้ไม่ก็ลบมันไปเลย ใครพอมีวิธีช่วยขอคำแนะนำด้วยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น