สัญญาไม่ได้ระบุแยกระหว่างเงินประกันกับค่าเช่า

เหตุเกิดจากที่เราไปเช่าหอพักแล้วทำสัญญา1ปี โดยเจ้าของหอเรียกเก็บเงิน3500 (ซึ่งเราคิดว่าค่าเช่า+มัดจำ) 

เรายุได้แค่1เดือนและจะย้ายไปยุหอใหม่ที่ใกล้ที่ทำงาน เราจึงแจ้งเจ้าของหอไปว่าเราจะออกสิ้นเดือนนี้ เจ้าของหอแจ้งว่าให้เราจ่ายค่าหอก่อนออกและไม่คืนค่าประกัน 3500฿ เนื่องจากไม่ครบสัญญา

** คำถาม **
ถ้าเราย้ายออกเลย เราจะโดนข้อหาอะไรมั้ย ต้องถึงศาลรึปาว
เจ้าของหอทำอะไรเราได้บ้าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่