โรงเรียนดนตรี ม.ปลาย สำหรับคนอยากเรียนการแต่งเพลง

เราอยากเป็นนักแต่งเพลงค่ะ มีโรงเรียนในกทม.โรงเรียนไหนที่สอนเกี่ยวกับการแต่งเพลงโดยเฉพาะ หรือไม่ก็สนับสนุนให้เด็กสร้างวงดนตรีไหมคะ
(เป็นรร.อินเตอร์ก็ได้ค่ะ)

เราอยากรู้ว่ามีโรงเรียนอะไรบ้างจะได้ลองตั้งเป้าสอบเข้าโรงเรียนนั้นๆตอน ม.4 ดูค่ะ 

ปล. เรามีพื้นฐานดนตรีอยู่พอสมควร และก็เล่นเปียโนมาตั้งแต่เด็กค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่า~
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สาธิตมศว เอกดุริยางคศิลป์
โรงเรียนอัสสัมชัญธนบุรี แผนการเรียนสหศิลป์-ดนตรี
โรงเรียนมาแตร์เดอีวิทยาลัย แผนการเรียนศิลป์-ดนตรี
โรงเรียนเซนต์หลุยส์ศึกษา สาขาศิลป์ดนตรี
โรงเรียนมัธยมสังคีต
หรือถ้าใกล้ๆกรุงเทพก็มี เตรียมอุดมดนตรีของมหิดล
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่