ทำยังไงกับคุณป้าข้างบ้านดีคะ

ปกติเคยเห็นแต่ป้าข้างบ้านเขามักจะถามเรื่องการเรียน เรื่องลูก เรื่องเรา แต่ของเรา อวดลูกตัวเอง 
        ตอนแรกๆป้าข้างบ้านจะมาเกาะรั้วดูแล้วมองเข้ามาบ้าน และเริ่มอัพเลเวลมาเป็นเข้ามาอยู่ในบ้าน  เดินดุ่มๆเปิดประตูเข้าบ้านเลยแล้วสำรวจไปรอบๆ ทุกจุดภายในบ้านเลย

...แต่ที่เห็นมาเขาจะชอบเอาขยะบ้านตัวเองไปทิ้งในถังคนอื่น รวมถึงถังของเราด้วย บางวันที่มารดน้ำต้นไม้ ก็เจอเขาเข้าออกบ้านคนอื่นเป็นว่าเล่น และชอบเอาเรื่องของบ้านอื่นมาเล่าให้ฟังบ่อยๆ ใครมาบ้านเราเขาก้ชอบมาแอบส่อง พอคนที่มาบ้านเรากลับ เขาจะเดินเข้ามาถามว่าใคร ทำไม อะไร อยากรู้ทุกสิ่งที่เกิดขึ้นในบ้านเรา รู้ว่าใครมา นอนกี่โมง ตื่นกี่โมง ดูหนังเรื่องอะไร ภายในบ้านมีอะไรบ้าง อะไรวางตรงไหนก็รู้ดีกว่าคนอยู่เองอีก แค่เราสั่งของเข้าบ้าน เราซ่อมแซมบ้าน เขาก็รู้ ไม่ใช่แค่เขารู้คนเดียว คนอื่นๆที่ไม่ได้อยู่ใกล้ๆเราเลยก็รู้ว่าเราทำอะไรบ้าง 555555555555555555555555555555555555555  อันนี้ต้องคิดว่าปกติไหมคะ ไม่ได้สนิทด้วย ไม่ค่อยคุยกับป้าข้างบ้านเท่าไหร่ มีแต่เขาบุกเข้าบ้านอย่างเดียว เห็นประตูเปิดก็เดินเข้ามาแล้ว ปกติเพื่อนมาหาบ้านเขาก็ไม่เคยบุกบ้านแบบป้าคนนี้เลยนะ ควรทำยังไงดีคะ เหนื่อยใจจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่