ขนส่ง Shopee Express นี่ไม่มีใครทำอะไรได้เลยเหรอครับ โดนบังคับใช้ หรือมีพวกแบบ Antitrust Laws มั้ยบ้านเรา

สมัยก่อนร้านค้า/ผู้ซื้อเลือกได้อย่างอิสระ ว่าจะใช้ขนส่งอะไรบ้าง ก็โดนเปลี่ยนเป็นระบบ random ให้เอง

พอเข้าเดือนนี้ มี Shopee Express มาอีก แถมบังคับใช้แค่ Shopee Express ด้วย เพราะใช้แล้วมีปัญหา เลยขอยกเลิกขนส่ง Shopee Express แต่เค้าตอบว่าร้านค้าปัจจุบันมีขนส่งเดียว คือ? Shopee ยกเลิก Kerry/J&T ของร้านค้าเองเลย ไม่ถามสักคำ หลังจากติดต่อสักพัก ก็บอกส่งเรื่อง

มาวันนี้ แจ้งว่ายกเลิกไม่ได้ ขอแจ้งกลับไปใช้ Kerry และ J&T ก็ไม่ได้ ยังไงจะให้ใช้ Shopee Express ทั้งที่ร้านค้าก็แจ้งว่ามีปัญหาขอเปลี่ยน (เบี้ยวเข้ารับของสองวันรวด จนทนไม่ไหวต้องไปหา drop off ซึ่งสาขาแต่ละสาขาก็ลำบากกว่า Kerry / J&T ที่เคยใช้)

นี่มันเกินไปรึเปล่า? คือบังคับใช้ Shopee Express ล้วนๆ แล้วมายกเลิก Kerry / J&T เองเลย มันแบบ Anti-Competitive รึเปล่า บ้านเราไม่มีหน่วยงานควบคุมอะไรส่วนนี้บ้างเหรอ วันหลังคงเหลือขนส่งเดียวนี่แหละ เจ้าอื่นโดนเขี่ยออกจากระบบหมด
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่