ทำไมรู้สึกว่าซับหน้าซับเหงื่อสิวจะขึ้นมากกว่าตอนไม่ซับเลย

เป็นสิ่งที่ผมทำแล้วมันเห็นผลลัพธ์ตลอดเลย คือปกติผมก็เป็นคนหน้ามันอยู่แล้ว เหงื่อออกง่าย แต่ก่อนไม่เคยซับหน้าเลยทั้งวัน ก็รู้สึกว่าสิวก็ขึ้นปกติ หรือไม่ขึ้นเลยแต่พอถ้าวันไหนเอาทิชชู่มาซับหน้า วันต่อๆมาสิวก็จะมาหาเลย เลยคิดมาตลอดว่าถ้าซับหน้าแล้วสิวจะขึ้นกว่าตอนไม่ซับ แบบนี้มีข้อเท็จจริงอย่างไรบ้างครับ ทุกวันนี้ไม่กล้าซับหน้าเลย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่