หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ช่วงนี้คนฮิตอะไรกันครับคืออยากหาของมาขาย
กระทู้คำถาม
เบเกอรี่
ทำขนม
คือว่าผมกับเพื่อนจะหาของมาขายช่วงปิดเทอมอยากมีรายได้เสริมเลยลองเอาบราวนี่มาขายแต่มีคนซื้อนิดเดียวขายไม่ออกจนต้องมานั่งกินเองเพราะมันจะเสียแล้วยังไม่มีคนมาซื้อคือท้อมากเลยอนากหาของที่คนกำลังฮิตกันช่วงนี้มาขายอะครับ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
วันนี้วันอะไร วันที่ 8 ธันวาคม 2568 วันบราวนี่แห่งชาติ ขนมหวานแสนอร่อย ที่ฮิตไปทั่วโลก
มาร่วมเฉลิมฉลองให้กับ “ความอร่อยที่แสนลงตัว” ของขนมอบที่ครองใจคนทั่วโลก ขนมที่เป็นการผสมผสานระหว่าง “ความนุ่มของเค้ก” และ “ความกรอบหนึบของคุกกี้” ได้อย่างลงตัว แล
สมาชิกหมายเลข 6652492
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ในกะทู้ พอดีเราจะปรึก อยากจะขายขนมเค้ก
พอดีเราอยากขายขนมเค้กที่เราได้ทำเอง ตอนนี้ทำได้ 2 เมนู บลูเบอรี่ชีสพาย/ชีสเค้กหน้าไหม้ ทำให้ครอบครัวทดลองชิม ทุกคนบอกอร่อย OK เลย เลยอยากปรึกษาว่า ถ้าเริ่มขายของต้องไปขายที่ตลาด หรือทดลองขายออนไลน์ก่อ
สมาชิกหมายเลข 4321268
เลือกนั่งร้านกาแฟไหนดี ระหว่าง ซื้อขนมร้าน "S" ไปนั่งกินร้าน "A" กับ ซื้อกาแฟร้าน "A" ไปนั่งกินขนมร้าน "S"
เนี่ย ๆ แอบลำบากใจ ตรงที่ จะหิ้วของร้านอื่น เข้าไปกินในร้านที่เรานั่ง แม้เราจะสั่งอะไรก็ตาม เราไม่รู้ว่า คนอื่น/พนง. จะมีมุมมองอย่างไรบ้าง คืองี้ค่ะ >> ร้าน S มีเมนูเครื่องดื่มที่..ไม่ป๊ะใจเรา(เ
สมาชิกหมายเลข 6493640
อยากทำขนมขายเริ่มยังไงดีคะ
อยากทำขนมขาย เริ่มยังไงดีคะ ตอนนี้เป็นนักเรียนอยู่ค่ะ อยากมีรายได้เสริม
สมาชิกหมายเลข 9157277
น้ำดื่ม 4 แพ็ค 100 สะอาดมั้ย
สวัสดีครับ ตามหัวข้อกระทู้ คือ น้ำดื่มขนาด 600 ml. 4 แพ็ค 100 บาท ที่เห็นขายกันเกลื่อนกลาดตามท้องถนน สะอาดมั้ยครับ เพราะขวดละ 600 ml. แพ็คละ 12 ขวด ตกแพ็คละ 25 บาท ขวดละ 2.083 บาท หักต้นทุนขาขวด
artzabwer
เหมือนชอบกินขนม ชอบซื้อ แต่สรุปคือกินน้อย ใช้เวลาในการกินนานนนน
เราเห็นขนมปัง ขนมโน้นนี่ ก็อยากกินนะ แต่พอหยิบเข้าปาก จะกินแค่นิดเดียวค่ะ บางทีห่อนึงเรากินสองถึงสามวัน กว่าจะหมด แช่ไว้ในตู้ แล้วค่อยๆ กิน ขนมเปี๊ยะ 5 บาทได้ 3 ก้อน เรากินวันละ 1 ก้อน 55555555555555
เมฆฝนก้อนโต
มีงบ 16000+ไม่เกิน 17000ซื้อมือถือรุ่นไหนยี่ห้อไหนดีครับ
พอดีน้องสาวสอบติดแล้ว แม่เค้ารับปากน้องว่าจะซื้อโทรศัพท์ใหม่ให้อะครับ ผมก็ไม่ค่อยจะรู้ว่าช่วงนี้ฮิตอะไร แล้วรุ่นไหนดี ยี่ห้อไหนดี คือบอกให้เอาไอโฟนแล้วดันไม่เอา 5555+ คือน้องสาวผมเป็นพวกติดเทรนอะครับ
ABccDSk
เด็ก15ทำงานอะไรได้บ้าง ปิดเทอมอยากมีรายได้เสริม
สวัสดีค่ะ คือเด็กอายุ15 สามาาถทำงานอะไรได้บ้าง พอดีว่าตอนนี้เราทะเลาะกับครอบครัวเลยโดนหักค่าขนมรายสัปดาห์ ซึ่งตอนนี้สถานะการเงินเราแย่มากเลยอยากหางานทำค่ะ เคยลองขายของออนไลน์้เเต่ช่วงนี้ขายไม่ออกค่ะ 🥹
สมาชิกหมายเลข 6874464
เศรษฐกิจช่วงนี้ควรขายอะไรดีคะ
เศรษฐกิจช่วงนี้ควรขายอะไรดีคะ ตอนนี้อยากขายของออนไลน์ค่ะ พอดีทำงานไปด้วยเเต่ไม่พอใช้เลยค่ะ จ่ายค่าเทอม ค่าเรียน ค่ากิน ให้ที่บ้านอีก อยากรู้ว่าช่วงนี้เขาฮิตอะไรกันสนใจอะไรกันอยู่ อยากลองลงทุนดูค่ะ อยา
สมาชิกหมายเลข 7603727
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
เบเกอรี่
ทำขนม
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ช่วงนี้คนฮิตอะไรกันครับคืออยากหาของมาขาย