ร้านขายของติดโควิด เราให้แกร็บไปรับของมาให้ เราจะติดโควิดไหม

พอดีเรื่องเพิ่งเกิดขึ้นสดๆร้อนๆ ค่ะ เราสั่งของจากร้านของร้านนึงในย่านสำเพ็ง แล้วให้แกร็บไปรับ ตอนรับของเราใส่แมส แล้วก็ฉีดแอลกอฮอลที่ถุงก่อนจะหยิบของ ปรากฏว่าผ่านไป 5 วัน ร้านนั้นบอกว่ามีพนง.ติดโควิด ไทม์ไลน์มันคาบเกี่ยวตรงกันพอดี เราจึงบอกให้พนง.แกร็บไปกักตัวเพราะสัมผัสตรง 

แต่เราก็หวั่นๆ ว่าเราจะติดไหมคะ ? ซึ่งตอนนี้ปกติดีหมด ทั้งพ่อแม่เรา

ขอบอกก่อนว่าเราไม่ได้ไปไหนเลยจะ 1 เดือนกว่าๆ แล้วค่ะ เพราะเวิคฟอมโฮมและกลัวโควิดมาก แต่ตั้งใจว่าจะรอดูสัก 5 วันว่ามีอาการอื่นๆ ไหม ? 

ปล.ถ้าเราไปตรวจเคสแบบนี้ต้องออกเงินเองใช่ไหมคะ ? ความเสี่ยงเยอะไหม?  ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่