เอกสารประกันชั้น1 บอกให้ไปจ่ายเงิน ทั้งๆที่ไม่ได้เซ็นรับรถ

กระทู้คำถาม
อยากรู้ว่า ถ้าเรายังไม่ได้ซ็นรับรถ แล้วค่าจองรถ เราก็ไม่ได้รับคืน เราต้องจ่ายค่าประกันชั้น1 ด้วยหรอคะ เพราะมีเอกสารประกันส่งมาถึงบ้าน แล้วยังมีโทรมาแจ้งให้ไปชำระเงิน แบบนี้เราต้องจ่ายด้วยอ่อคะ ในเมื่อทั้งค่าจอง ก็ไม่ได้รับคืนแล้ว. รถก็ไม่ได้เซ็นรับอะไรเลยคะ ใครพอจะบอกได้บ้างคะ ว่าต้องทำยังไง ยังงงๆ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่