Bleach คาใจกับ สตาร์ค

กระทู้คำถาม
คำถามคาใจผมเกี่ยวกับสตาร์คครับ
ต้องขอเกริ่น Flash back สักนิดนึงนะครับ

เริ่มด้วยตัวของสตาร์คนั้น เป็นวาสโทรเด้ โดยธรรมชาติ แยกตัวออกมาเป็นลิลิเน็ตก่อนที่ไอเซนจะมาเจอ ถือว่าเป็นอารันคาร์โดยธรรมชาติ ซึ่งในเนื้อเรื่องไม่ได้กล่าวไว้ว่าสตาร์คได้รับพลังอะไรจากโฮเงียคุเพิ่มหรือไม่ แค่ผมมั่นใจว่าสตาร์คไม่ได้รับพลัง  และเหตุผลที่สตาร์คเข้าร่วมกับไอเซนเพราะอยากมี พวกพ้อง'
และจากนั้น จนมาถึงการต่อสู้ของสตาร์คกับเหล่ายมทูต ณ ตอนนั้น ฮาริเบลถูกแข่แข็ง บารากันตาย เหลือเพียงแค่สตาร์ค กับประโยคที่ว่า

'เบอร์2ตายทั้งที ไม่คิดจะพูดอะไรสักคำ '

จนกระทั่งมีประโยคนึงสตาร์คพูดว่า
' ยังไงไอเซ็นก็ไม่คิดจะช่วยพวกเราอยู่แล้ว

กับอีกประโยคนึงที่พูดประมาณว่าจะกลับหรือจะถอยอะไรซักอย่างแล้ว ลิลิเน็ตห้ามไว้

ตรวนี้แหละมาถึงคำถาม
ทำไมตอนนั้น สตาร์คถึงไม่คิดจะหนีหรือถอยไป ทั้งที่ตัวเองก็ไม่ได้อะไรจากการต่อสู้นั้น ยังต่อสู้เพื่อไอเซ็นเพราะอะไร ทั้งที่ไม่ได้อะไรจากไอเซ็น
จะบอกว่าได้เพื่อน เพื่อนก็ตายหมดแล้ว พลังอะไรก็ไม่ได้รับมา สตาร์คเข้าร่วมด้วยความต้องการของตัวเองล้วนๆ
ทำไมกันครับ ทำไมสตาร์คไม่ถอย ทุกคนมีความเห็นยังไงครับ

ในใจผมตอนนั้น อยากจะให้ สตาร์คเปิดการ์กันต้าหนีไปซะให้จบๆ

ผมอดจะนึกภาพไม่ได้ 555 หาว่าสตาร์ครอดมาถึงภาคสงครามพันปี จะน่าดูขนาดไหน
คงคล้ายๆกริมจอร์ ที่มาช่วยอิจิโกะ สตาร์คก็อาจจะโผล่ไปช่วยเคียวราคุ สู้กับลุงแว่น หรือ ดวลกับ ลิเย่ บาโร สวยยิงเหมือนกันน่าจะมันส์อยู่
ตัวสตาร์คอาจจะเอาชนะลิเย้ ไม่ได้ แต่ร่วมแทคกับเคียวราคุ อาจจะไม่ต้องใช้บังไค แล้วเอาไปใช้กับคนอื่นแทน

เป็นตัวละครที่ผมชอบมากที่สุด เป็นตัวละครที่แตกต่างและมีมิติมาก
เป็นตาลุงซึนๆ อยู่กับเด็กสาวโลลิ แล้วแบบว่าโคตรเคมีเข้ากันแบบน่ารักมากกก
แถมแก่ไม่ได้ดูโหดร้ายเหมือนฮอลโลว์ตนอื่นๆ แกออกจะดูอบอุ่นซะด้วยซ้ำ
แถมเก่งขนาดนั้น แต่ไม่มีหยิ่งยะโส โอหังเลยสักนิด
ตอนสู้เคียวระคุ ยังเอ่ยปากชมเคียวราคุอยู่เลย
' ทำไมชั้นต้องมาเจอคนเก่งๆแบบนายด้วย เล่นกับนายยากชะมัด "'

ตัวเคียวราคุก็ยอมรับในตัวสตาร์ค นับว่าถ้าใครตั้งใจดูคู่นี้ จะเห็นได้ว่าเป็นคู่ต่อสู้ที่สมน้ำสมเนื้อที่สุดแล้ว หัวหน้าคนอื่นนี่ไม่มีแววที่จะเอาชนะคนฉลาดแบบสตาร์คได้เลย

ลากยาวมาจนจะไม่เป็นกระทู้คำถาม ขอโทษด้วยฮ้าบบ

ก็อย่างที่ว่าแหละ ทุกคนคิดยังไงกับสตาร์คในตอนนั้นครับ เหตุผลที่ยังสู้ต่อ สู้เพื่ออะไร เพื่อแก้แค้น หรือเพื่อไอเซ็น
ขอบคุณครับบบ

#LOVE YOU Primera Espada Coyote Starrk
ราชันย์หมาป่า
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่