โฆษณา tiktok ไม่ผ่าน แต่ไม่ได้เงินคืน?

กระทู้คำถาม
ผมได้ทำการจ่ายเงินโฆษณาใน tiktokครับ
แต่ปกติจากจ่ายเป็นเหรียญอยู่ๆมันให้จ่ายเป็นเงินบาทแทน
พอลงโฆษณามันก็หักเงินในวอผมเรียบร้อย

ไม่กี่นาทีมันขึ้นว่าไม่ผ่าน ระบบจะคืนเงินให้อัตโนมัติ
แค่ตอนนี้ในยอดคงเหลือก็ไม่มี ในวอก็ไม่มี ไม่มีอะไรคืนเลย

ทำยังไงครับหรือรอ คือมันจะคืนยังไงของมัน
เป็นรายได้? หรือเป็นเหรียญ ไม่เข้าใจจริงๆ
ให้จ่ายเป็นเหรียญก็จบแล้ว เห้อ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ข้อความที่ขึ้น

“ระบบจะคืนเงินไปยังยอดคงเหลือจากการโปรโมทของคุณโดยอัตโนมัติ โดยคุณสามารถใช้เงินนี้ในการโปรโมทครั้งต่อไปของคุณได้ หรือจะถอนยอดคงเหลือออกจากบัญชีคุณก็ได้เช่นกัน”

ไหนยอดคงเหลือของมุงวะ55555 ไม่มีสักบาท

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
อารมณ์ว่าคืนช้ามากๆ ถ้าไม่ทวงมีสิทธิ์ดองนาน ใช้วิธีซื้อแอดใหม่ไปเลย ให้เงินที่ค้างอยู่จ่ายไป
ผมเคยเจอในเฟสบุคเหมือนกัน ต่อมาแก้ปัญหาโดนการเอาไปผูกกับ Adsago เพื่อโปรโมต ตัดปัญหายุ่งยากเรื่องเงินได้ระดับหนึ่ง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่