อยู่แต่ในห้องผิดหรอคะ?

กระทู้คำถาม
ปีนี้เราอายุ16แล้ว พ่อกับแม่เราเลิกกันค่ะแต่เราอยู่กับคุณพ่อแต่ยังติดต่อกับคุณแม่อยู่นะคะ คือตอนนี้เราอยู่กับคุณพ่อ ย่า ปู่ คุณย่าของเราปากร้ายมากค่ะ คือเรื่องมันมีอยู่ว่า วันนี้เราเครียดเรื่องเรียนเราเลยไปนอนร้องไห้อยู่ในห้อง แล้วอยู่ดีๆคุณย่าก็ตะโกนเสียงดังมากค่ะว่า อยู่แต่ในห้องวันๆไม่ทำเ*ยอะไรเลย ดูลูกคนอื่นซิ ไม่เห็นเหมือน พอเราเดินออกมาน้ำตาเรายังไหลอยู่ เรามานอนร้องไห้อยู่ตรงโต๊ะข้างนอก แล้วทีนี้คุณพ่อเดินมาถามเราว่า เราเป็นอะไร เราเลยบอกว่า เราเครียดเรื่องเรียน เราทำงานไม่ทันแต่คุณย่าก็ด่าเราค่ะว่ายิ้ม แค่บอกให้ออกมาจากห้องแค่นี้ร้องไห้ แล้วทีนี้ย่าก็ไล่พ่อเราออกจากบ้านค่ะ ด่าเรากับพ่อว่าพวกเลว เราบั่นทอนจิตใจมากๆเลยค่ะ ควรทำอย่างไรดีคะ เราเหนื่อยมากเลย
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่