ขอแลกเปลี่ยนกับท่านสมาชิก ที่ได้ดูคลิป Z4 แล้ว ครับ

ผมเพิ่งมีโอกาสได้เห็นคลิป จริงๆไม่ทราบว่ามีกี่อัน แต่ ... ที่ได้ดู คือ กล้องหน้ารถคันหนึ่ง ที่ Z4 แซงขวาขึ้นไป แล้วหลบออกซ้าย เพราะมีรถอีกคัน  ในเลนขวา ที่ขับช้ากว่า

ขอถามความเห็นทุกท่าน แบบบ้านๆ นะครับ 

Z4 ขับเร็วไหม ในสภาวะอากาศ และ ถนน แบบนั้น?

ผมขับเส้น ตราด-ระยอง ประจำ อากาศแถวนั้น ประมาณนี้ แทบจะทั้งปี , ทริปไหน ฟ้าใส แดดออก ภรรยาและผม จะหยุดถ่ายรูปตามปั๊ม เพราะไม่ได้มีบ่อยๆ 
ผม 'ย่อง' ที่ 50-70 เท่านั้นครับ ในสภาวะแบบนี้ ทั้งนี้เพราะ:

ส่วนตัว ขับรถญี่ปุ่น B Segment หรือ ต่ำกว่า ... Honda Mobilio และ  'กลัว' ว่าจะคุมรถไม่อยู่ ถ้าเร็วกว่านี้ 

อยากขอความเห็นทุกท่าน 

และ ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว ผู้เสียชีวิตครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่